วันฮาโลวีน

นาวิกโยธินสองนายที่เสียชีวิตในเหตุการณ์ภาคใต้เมื่อหลายปีก่อนอยู่หน่วยรีคอนหรือเปล่าครับ

กระทู้คำถาม

พอดีว่าได้ดูคนค้นฅนตอนหน่วยรีคอนตอนนี้ ที่ครูฝึกบอกว่าปัญหาเชลยศึกจะเป็นการฝึกให้เป็นการเก็บรักษาความลับของภารกิจเมื่อเจอกับศัตรูเพราะศัตรูไม่เคยปราณีอยู่แล้ว ดูตัวอย่างจากเหตุการณ์ที่นาวิก 2 นายในเหตุการณ์ภาคใต้ เลยอยากรู้ว่าที่ครูฝึกพูดในคลิปนี่ใช่ 2 นายที่ผมเคยได้ยินข่าวเมื่อหลายปีก่อนไหมที่โดนทรมานพลีชีพในโรงเรียนครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview