วันฮาโลวีน

อยากสอบถามเรื่องอายุครร

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ อยากสอบถามคือ ประจําเดือนเราไม่ได้มาสมํ่าเสมอ ล่าสุดเรามีอาการคล้ายคนท้องไม่แน่ใจว่านานเท่าใหร่แล้วเพราะคิดว่าเราเป็นโรคประจําตัวอะไรหรือป่าว แต่ก็ไม่ได้ไปหาหมอ จนประมาณสามอาทิตย์ที่แล้วเราซื้อแผ่นมาตรวจขึ้นมาสองขีด  แล้วทีนี้แฟนก็โทรไปนัดหมอเพื่อจะไปฝากครร หมอบอกรอให้ครบหกอาทิตย์ค่อยโทรไปนัดอีกที  แล้วตอนนี้เราไม่มีอาการแพ้ท้องและเราไม่รู้ว่ากี่เดือนแล้ว เวลาไปทํางานเพื่อนก็ทักกันว่า เพิ่งท้องทําไมท้องโตและสะโพกขยายเร็วจัง แล้วที่กังวนคือถ้าไปฝากท้องหมอถามประจําเดือนหมดวันที่อะไรเดือนอะไรเราก็จําไม่ได้เพราะหลายเดือนแล้ว      คือเรายุ่งค่ะเรากับแฟนเปลี่ยนกันเลี้ยงลูกสองขวบครึ่งและทํางานทั้งคู่ค่ะ อยากทราบว่าถ้าไปฝากท้องหมอจะรู้รึปล่าวว่าอายุครร กี่เดือน  ขอบคุณค่ะ(เราอยู่ต่างประเทศค่ะ ไม่สามารถไปซาวกันเองได้ ต้องรอให้หมอส่งตัวไป เพราะไม่ได้เสียค่าใช้จ่ายค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview