สอบถามเรื่องการเกณทหารหน่อยน่ะครับ กรณีแบบผมนี้ยังมีสิทธิจับใบดำใบแดงอยู่อีกไหม

กระทู้คำถาม
คือ ตอนนี้กำลังศึกษาอยู่ ปริญญาตรี แล้วก็เรียนจบแล้วเมื่อเดือน มีนาคม 2556

ผมกำลังจะเข้ารับการเกณทหาร แต่กรณี้ผมคือ ปี แรกที่รับสิทธิผ่อนผัน ผมไม่ได้ไปรับสิทธิ

แต่ผมจ่ายปรับเรียบร้อยแล้วครับ ดำเนินคดีเรียบร้อยแล้ว

แล้วตอนนี้ผมยังมีสิทธิร้องขอจับใบดำใบแดงอยู่อีกไหมครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบและความคิดเห็นครับ

สมัครเป็นกี่เดือนครับ จับได้ใบดำแดง ยื่นวุติปริญญาตรี ได้อะไรพิเศษบ้างครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
หากพูดกันด้านกฏหมายผมมีสิทธิที่จะร้องขอ ตามสิทธิ ว่าจะสมัคร หรือ จับใบดำแดง หรือไม่ครับ ในกรณีแบบนี้ แค่นั้นครับ คำตอบที่ต้องการ
แสดงความคิดเห็น
Preview