อนุโมทนากับกิจกรรมดีๆส่งผ่านไปสู่เยาวชน "ปลูกเมล็ดพันธุ์แห่งสติ"

กระทู้สนทนา
จากกิจกรรมของกลุ่มธรรมะกลับตาลปัตรและทีมงานจิตอาสา ได้ร่วมแรงร่วมใจกัน หว่านเมล็ดพ้นธุ์แห่งสติ

ได้เสร็จสิ้นภาระกิจในครั้งแรก   

ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ เป็นกิจกรรมที่ทรงคุณค่า และเมล็ดพันธุ์เหล่านี้จะเป็นกำลังสำคัญให้กับพระพุทธศาสนาเพื่อดำรงพระสัจธรรมความรู้ในการพ้นทุกข์ดำรงต่อไปให้นานที่สุดเท่าที่จะทำได้

ถ่ายบรรยากาศเล็กๆน้อยๆมาให้ชมครับ

(เลือกภาพที่ทุกคนหันหน้าไปด้านอื่นนะครับ )

แสดง คห นิดหน่อยนะครับ เผื่อกลุ่มอื่นๆที่จะทำกิจกรรมกับเยาวชน ได้เรียนรู้ร่วมกัน

1.การทำเครื่องหมายใดๆ ควรใช้เป็นการแสตมป์มากกว่าการติดด้วยเม็ดพลาสติก เพราะ จะหลุดง่ายและ ผู้ปกครองบางท่านมีลูกเล็กๆอาจจะนำไปเล่นแล้วหลุดติดคอได้

2.วิธีการตรวจสอบผู้ปกครองของเด็ก  ผมคาดว่าน่าจะมีความผิดพลาดในเรื่องป้ายบอกชื่อของการมารับเด็กกลับตอนเลิกกิจกรรม
เพราะไม่มีเครื่องหมายบอกว่าผู้ปกครองคือผู้ปกครองของเด็กจริงๆ  แต่ก็ไม่น่าซีเรียสครับเพราะอายุของเด็ก 8-12 ขวบก็ทราบแล้วว่าใช่ผู้ปกครองตนเองหรือไม่
อย่างไรก็ตามถ้าเด็กอายุน้อยกว่านั้น   อาจมีผู้ปกครองท่านอื่นแอบแฝง

--------

ภาพโดยรวม ยอดเยี่ยมครับ  และขอเป็นกำลังใจให้กลุ่มธรรมะกลับตาลปัตรด้วยครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่