วันนี้ไปฟูจิมา มีเรื่องประทับใจอยากเล่าครับ

กระทู้สนทนา
ไปถึงคาวากูจิโกะประมาณบ่ายสอง แล้วขึ้นรถ sight seeing ไปจนสุดสายแถวทะเลสาบเพื่อชมฟูจิ แต่เจ้ากรรมอากาศปิด ไม่เห็นยอดเขา ก็เลยนั่งเล่น ถ่ายรูปเรื่อยเปื่อย จนในที่สุดก็ได้เห็นยอดเขาสมใจ โดยไม่ได้คิดเลยว่ารถ sight seeing กลับไปที่สถานีหมดแล้ว ขณะนั้นเป็นเวลา 17:30 เลยตัดสินใจเดินออกมาตามถนนเผื่อมีแท็กซี่ แต่ก็ไม่มี จึงตัดสินใจเข้าไปขอความชวยเหลือที่ร้านขายยาเล็กๆ ที่มีคุณลุงกับคุณป้าอยู่ คุณป้าบอกไม่มีแท็กซี่หรอก
แถวนี้ แกบอกรอเดี๋ยว แล้วแกก็วิ่งไปขับรถคันน่ารัก ไปส่งผมที่สถานีคาวากูจิโกะ ขอบคุณ คุณป้าที่ใจดีมากๆครับ  ไปญี่ปุ่นครั้งแรกก็ประทับใจแล้วครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview