วันภาษาไทยแห่งชาติ

วันเชงเม้งปี2557วันที่เท่าไรครับ

กระทู้คำถาม
วันเชงเม้งปี2557วันที่เท่าไรครับ อยากทราบครับ พอดีงงๆ ปกติทุกปีเห็นตามปฎิทินเป็นวันที่5 เมษา มาปีนี้2556เป็นวันที่4 เมษา เลยอยากทราบว่าทำไมถึงกลายเป็นที4 เมษา แล้วในปี2557จะเป็นวันที่เท่าไรครับ ตระกูลผมจะไหว้ตามปฎิทินเปะๆทุกปีเลยครับ ไม่มีก่อนหรือหลัง พอดีเห็นAirasiaปล่อย โปรจะได้ จองโปรไม่ทับวันเชงเม้งครับ ปีนี้2556ก็จองดัน จองทับวันเชงเม้ง ดีที่เปลี่ยนเที่ยวบินเนื่องจากย้ายสนามบิน ไม่งั้นมีทิ้งตั๋วแน่ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview