ดร๊าฟกับแคทเชียร์เช็ค เหมือนหรือแตกต่าง กับการรับผิดชอบของธนาคาร K thai สาขาบิ๊กซี บางกอก

กระทู้สนทนา
แม่ของดิฉันไปซื้อที่ต่างจังหวัดปกติหอบเงินสดไปแต่ครั้งนี้จำนวนเงินมันเยอะคะ ประมาณเกือบ 4  ล้าน เพื่อความปลอดภัยทางเจ้าของที่และตกลงว่าจะจ่ายเป็นดร๊าฟ เพราะเจ้าของที่บอกแม่กะดิฉันว่า ดร๊าฟมันสามารถได้โอนเข้าในบัญชีได้เลย โอเค ซื้อเป็นดร๊าฟ

ณ ธนาคารKthai
แม่: คือจะเอาเงินไปจ่ายค่าที่คะ ลูกและเจ้าของที่สั่งไว้ว่าให้ซื้อเป็นดร๊าฟคะ
พนักงาน ญ: หัวเราะรื่น...ใส่หนาแม่ มันเหมือนกันคะพี่ หัวเราะอีก...
แม่: อธิบายเหมือนเจ้าของที่บอก
พนักงาน ญ: หัวเราะและทำแคตเชียร์เช็คให้ ยังยืนยันคำเดิม
แม่: แล้วมันจะจ่ายได้หรอ
พนักงาน ญ:  เอ่อ คะ ได้สิ คุณพี่ก็สลักหลัง งั้นงี้นะคะ

พอถึงวันโอน จ่ายไม่ได้ ข้ามเขตต้องรอ 7  วัน ใครจะรอละ
แม่:  โทรไปหาพนักงานคนนั้นว่าทำไมจ่ายไม่ได้
พนักงาน:  งั้นคุณพี่ตีรถกลับมาใหม่ไหมคะ  จะทำให้ใหม่(นครสวรรค์ กรุงเทพ) เอาไรคิด

มีสองทางเลือก 1. ตีรถกลับ
                              2. เสียค่าโอนข้ามเขตค่าธรรมเนียม 6,000

สุดท้ายขอขอบคุณทางธนาคารกรุงไทยที่นครสวรรค์มากคะที่ช่วยคุณแม่ให่เสียค่าธรรมเนียมน้อยที่สุด

และขอประนามพนักงาน ญ คนนั้นมากที่หัวเราะใส่แม่ เลวมาก สุดท้ายไม่รับผิดชอบอะไรสักอย่าง แม้กระทั่งค่าธรรมเนียมที่เสียไป จะอ้างว่าเป็นพนักงานใหม่ก็เถอะ
แสดงความคิดเห็น
Preview