วันภาษาไทยแห่งชาติ

ปัญหาถุงใต้ตากับการร้อยไหม

กระทู้คำถาม
ออกตัวก่อนว่าไม่ใช่จขกท.จะไปทำนะคะ แต่เป็นคุณแม่ของจขกท.เองค่ะ พอดีคุณแม่มีปัญหาถุงใต้ตาค่ะ แกเลยว่าจะไปทำ ที่นี้คุณแม่โทรไปถามคลีนิก 2 แห่ง แห่งแรกบอกว่าอยู่ได้ประมาณ 8-9 เดือน แห่งมื่สองบอกว่า 4-5 ปี ที่นี้แกเลยงง ตกลงยังไง ทำไมถามสองที่แล้วเวลามันต่างกันขนาดนั้น ตกลงจะเชื่อใครดี....

ที่มาของกระทู้ก็มีเท่านี้แหละค่ะ^^ ตัวเราเองก็ไม่เคยสนใจจะทำ ก็เลยต้องมาหาถามที่แหละน้า 555

ขอแบ่งคำถามออกเป็นข้อๆ นะคะ

1.ปัญหาถุงใต้ตาเนี่ย การร้อยไหมช่วยได้มั้ยคะ แล้วมีวิธีไหนที่จะรักษาได้อีกบ้าง
2.ถ้าร้อยไหมช่วยได้ ในการทำแต่ละครั้งอยู่ได้นานแค่ไหนคะ
3.พอจะแนะนำได้มั้ยคะว่าไปทำที่ไหนดี
แสดงความคิดเห็น
Preview