วันปิยะมหาราช

รบกวนขอวิธีการรูทและแฟลชรอมศูนย์ S3 ทีครับ

กระทู้คำถาม
S3 ของพี่ผมช่วงนี้ค้างบ่อยมากเลยครับ อมยิ้ม20 เลยอยากจะลอง Hard Reset ดู
แต่ว่าเกมในเครื่องเล่นไปเยอะแล้ว เลยอยากใช้แอพ Titanium Backup ในการแบ็คอัพอะครับ
เลยอยากถามคำถามเกี่ยวกับการรูทและแฟลชรอมศูนย์ S3 ตามนี้ครับ

1. รบกวนขอวิธีการรูท S3 หน่อยครับ ลองหามาแล้วแต่ยังไม่มั่นใจว่าจะถูกต้องรึเปล่าครับ
2. ถ้ารูทสำเร็จแล้ว อยากจะ unroot สามารถแฟลชรอมศูนย์เพื่อให้รูทหายไปได้หรือไม่ครับ
3. ถ้าจากข้อ 2 สามารถทำได้ขอวิธีการแฟลชด้วยครับ และ รอมศูนย์สามารถหาได้จากที่ไหนได้บ้างครับ
ขอขอบคุณทุกๆความเห็นเลยนะครับ  ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
Preview