+++ รวมภาพไอเดียทำอาหารน่ารักๆ +++

กระทู้สนทนา
สวัสดีค่ะ วันนี้จขกท.มีภาพไอเดียทำอาหารน่ารักๆมาฝากค่ะ ปกติหลายคนอาจจะเห็นภาพอาหารน่ารักๆมากมายแต่บางอย่างก็น่ารักเกินจนไม่สามารถทำตามไม่ได้ 55 วันนี้จขกท.เลยรวบรวมมาแต่ไอเดียที่ทำได้ไม่ยากและทำตามได้จริงๆค่ะ

หั่นแครอทเป็นรูปหัวใจ ทำให้อาหารน่าทานขึ้นเยอะเลยค่ะ

ไข่ดาวรูปต่างๆน่ารักๆตามแบบพิมพ์เลยค่ะ

แพนเค้กสวยๆค่ะ อาร์ทมากๆๆๆ

สตรอเบอร์รี่ช็อกโกแลต

กล้วยชุบช็อกโกแลตโรยท็อปปิ้ง (ช็อกโกแลตจะละลายเองหรือใช้นูเทลล่าก็ได้นะคะ)

เสิร์ฟไอติมเก๋ๆบนเปลือกกล้วย

มาม่าไส้กรอกเก๋ๆค่ะ

จัดจานเเพนเค้กน่ารักๆ

วิธีทำให้ไข่แดงเป็นรูปหัวใจ

แซนวิซหน้าคน

วิธีทำไข่ต้มให้เป็นรูปหัวใจ

แซนวิซๆๆๆๆๆๆ

จัดจานเป็นแซนวิซคิตตี้

สุดท้าย ทาร์ตโอวัลตินทำง่ายมาก วิธีทำตามรูปเลยค่ะ

ทุกไอเดียขอยกเครดิตให้เจ้าของไอเดียนะคะ รูปส่วนใหญ่เวลาจขกท.เห็นปุ๊บก็จะเซฟๆเก็บไว้เลย หาแหล่งที่มาไม่เจอแล้วค่ะ ต้องขออภัยด้วยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview