รบกวนดูรายการอาหารสำหรับลดน้ำหนักด้วยค่ะ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้กำลังลดน้ำหนักอยู่ค่ะ อายุ 30 สูง  160 นน 59 ออกกำลังกายวันละ หนึ่งถึงหนึ่งชั่วโมงครึ่งค่ะ (วิ่งกะweight ) 4-5วันต่อสัปดาห์
เช็ค bmr สามารถทานอาหารได้จำนวน 2,121 กิโลแคลอรี่/วัน (จากweb never-age  ค่ะ)

มื้อแรก(สิบโมง) ทานข้าวกล้อง หนึ่งทัพพี พร้อมกับข้าว (ลดของทอดและมัน ) แอปเปิ้ล 1-2 ลูก

ตอนบ่ายหนึ่ง ทานกล้วยต้ม สองใบ ข้าวโพดต้ม 1 ฝัก

ตอนสามโมง ทานสลัด หรือผักต้มกับน้ำพริก บางทีก็ปอเปี้ยะสด

ตอนหกโมง ทานไข่ต้ม 2ฟอง อกไก่ ตามด้วยฝรั่ง หรือแอปเปิ้ล 2 ลูก

ถ้าหิวหลังจากนั้นจะทาน apple 1-2 ลูก

รบกวนดูให้หน่อยค่ะว่าอาหารที่ทานอยู่ต้องปรับปรุงตรงไหนบ้าง ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview