วันฮาโลวีน

หน้าซองจดหมายสมัครงานเขียนอะไรเหรอครับ จะไปสมัครด้วยตัวเองที่สำนักงานใหญ่ครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ

กำลังจะไปสมัครงานด้วยตัวเองที่สำนักงานใหญ่ครับ ตอนนี้ผมมีเอกสารครบเรียบร้อยแล้ว เรซูเม่ คอฟเวอเรตเตอ บัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน  ใบเกณ์ทหาร ใบรับรองการฝึกงาน แต่พอใสซองจดหมายจะไปยื่นสำนักงานใหญ่ที่จะไปสมัคร แต่ไม่ทราบควรเขียนอะไรบนหน้าซองจดหมายดีครับ ที่อยู่? หรือ ถึง ผู้นั้นผู้นี้? ถึงฝ่ายบุคคลดีไหมครับ เพราะไม่รู้จักชื่อใครเลยครับ หรือ เขียนชื่อที่อยู่ของเราและของเขาเหมือนจดหมายทั่วไปอะครับนึกสงสัย

ผมพยายามหาทางอินเตอเน็ตแล้วเห็นมีแต่ วิธีการเขียนเรซูเม่ จดหมายคอฟเวอเรตเตอ ไม่รู้จะถามใคร เลยมาโพตสถามครับ

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆ เป็นอย่างสูงครับ ด้วยความเคารพครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview