วันฮาโลวีน

ธุรกิจแฟรนไซส์ ขอคำแนะนำครับ

กระทู้คำถาม
ผมสนใจที่จะทำแฟรนไชส์ คือสร้างแฟรนไชร์ของตัวเองขึ้นมา

ตอนนี้ผมมีร้านต้นแบบ มีคอนเซ็ปต์ คิดรูปแบบไว้คร่าวๆ แล้ว
เป็นร้านเครื่องดื่ม ชึ่งผมเปิดมาได้ซักพักแล้ว รสชาติอร่อย จากคำบอกเล่าของลูกค้า ในอนาคตอันใกล้นี้ผมต้องการเปิดขายเป็นแฟรนไซส์
ปัญหาคือ ไม่รู้จะเริ่มต้นจากตรงไหน ต้องใช้เงินลงทุนเท่าไหร่ ถ้าหากไม่มีเงินทุนหรือมีน้อย สามารถทำได้หรือไม่ และจะต้องไปจดทะเบียนหรือติดต่อหน่วยงานไหนบ้าง

รบกวนท่านที่มีประสบการณ์ตรงหรือผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview