วันภาษาไทยแห่งชาติ

ดูลคร ช่อง ห้า

กระทู้สนทนา
ไม่ผิดห้องครับ เพราะ มันสื่ออะไรมากมาย
ผมนั่ดูลคร ช่องห้า เรื่อง แผนรักแผนร้าย
ที่ พล็อตเรื่อง ให้มีการหา ลูกที่หายไป 18 ปี
มีการสวมสิทธิ์ แทน ลูกจริง ครับ ก็ดำเนินเรื่อง
ไปตาม บทบาท แต่ที่น่าสนใจ ตรงที่ว่า ครอบครัว
ของเด็กที่หาย มีสถานะเป็นหม่อมราชวงศ์  ครับ
ได้ลูก มาก็ ไม่ ตรวจสอบอะไร ผมหมายถึงการตรวจ ดี เอ็น เอ
ที่ร้าย คือ เด็กที่อ้างว่าเป็นลูก อายุ 18 มีอาการโลภ ฆ่า
คนในครอบครัว เกือบหมดบ้าน โดยที่ ตำรวจไม่ตรวจสอบ อะไรมากนัก
และที่ร้ายที่สุด คือ ยอมใกห้ฆ่า เพราะ อ้างว่ารักลูก
ผมไม่ทราบว่าคนสร้าง จะสื่ออะไร มีสองประเด็น
1. ความรัก ต่อลูก ที่ไม่ยอมรับฟังอะไร แสดงว่า เป็น "คนดี "
2. แสดงอาการโง่เขลา ของ คนชั้นสูง ที่งมงาย และไม่มีสมอง
ในการแยกแยะ หา ความจริง ว่า ใครเป็นใคร  จะรัก ซะอย่าง
มันจะเป็นจะตาย ยังไง ก็จะรัก
ครับ มันสื่ออะไรครับ คุณบอย
แสดงความคิดเห็น
Preview