วันปิยะมหาราช

ไอโฟนค้าง

กระทู้คำถาม
เมื่อคืนนี้ผมเล่นไอโฟนอยู่ดีๆๆ แต่สักพักไอโฟนผมค้างไปซะดื้อๆๆเลยทำอะไรก้ไม่ได้ ปิดเครื่องก้ไม่ได้ จะเปลี่ยนไปหน้าอื่นก้ไม่ได้ ค้างอยู่ที่หน้าการตั้งค่าทั้งคืนเลย ผมไม่รู้ว่าจะทำยังไง ดทรเข้าได้แต่เครื่องไม่มีอะไรเลย เหมือนกับว่าโทรได้แต่ไม่มีคนรับสายอะครับ เลยปล่อยไว้เพราะแบตไกล้จะหมดเหลือไม่ถึง 20 เปอร์เซ็นต์ จนสุดท้ายเครื่องก้ดับไป แล้วผมก้ตื่นขึ้นมาชาร์ตแบต แล้วก้เปิดเครื่องใช้งานได้ตามปกติ ที่นี้ผมอยากทราบว่าเป้นเพระอะไรเครื่องถึงค้างอะครับ แล้วเครื่องอื่นเป้นบ้างหรือป่าว
แสดงความคิดเห็น
Preview