สอบถามเทคนิคซื้อตั๋วเครื่องบินให้ได้ราคาถูกของแต่ละคนหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
ไม่ทราบว่าสมาชิกที่นี้มีวิธีซื้อตั๋วเครื่องบินไปตปท.ถูกๆยังไงบ้างค่ะ
ไม่นับโปรใหญ่ที่ต้องแย่งกันจองอย่างที่เหลือแค่ไม่กี่พันบาท หรือไม่กี่เปโซนะคะ

แล้วก็มีคำถามว่า
ถ้ายังไม่มีวีซ่า(ญี่ปุ่น) ควรไปซื้อกับเอเย่นที่การันตีว่าวีซ่าไม่ผ่านคืนตั๋วได้(หักเปอร์เซ็นไป)ใช่มั้ยค่ะ
แล้วควรซื้อก่อนบินจริงนานแค่ไหน 6เดือน หรือนานกว่านั้น
เข้าใจว่ายิ่งซื้อเร็วยิ่งได้ถูก ไม่นับตั๋วเกาหลีที่มีตั๋วถูกแบบบินภายใน3วันหลุดออกมานะคะ

กลุ้มใจ จะจัดทริปญี่ปุ่นให้ เราเองอยากได้ถูกแบบแอร์เอเซีย สักหมื่นนึงรวมกระเป๋า แต่คนอื่นที่ไม่มีวีซ่าอยากได้แบบจองกับเอเย่น
ซึ่งความจริงคราวที่ไปญี่ปุ่นรอบแรกเราก็จองแอร์เอเซียทั้งๆที่ไม่มีวีซ่านั่นแหละ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่