ชอบ่นเสียงดังๆๆ กับศูนย์ HONDA วิภาวดี

กระทู้สนทนา
ผมขอบ่นเสียงดังๆหน่อยครับ กับ ศูนย์รถยนต์พระนครฮอนด้าโอโต้โมบิล สาขาวิภาวดีรังสิต
หลังจากที่ผมออกรถ Honda jazz Top ตั้งแต่เดือน ตุลาคมปี 2555
สิ่งที่ผมได้รับ
1.สมุดประกันซ่อมรถของศูนย์(เล่มขาว) ผิดไม่ใช้ชื่อของผม แต่เป็นของคนอื่น เป้นไปได้ไง? โดยเซลล์แจ้งผมว่าถ้าหากออกเล่มใหม่ได้เมื่อไหร่ จะโทรแจ้ง
   ***แต่ก็ไม่โทรแจ้งผมเลยสักครั้ง ผมต้องโทรสอบถามเองตลอด จนปัจจุบันบอกโอนเรื่องให้เซลล์คนอื่นรับผิดชอบแล้ว
       พอผมโทรไป เซลล์อีกคนก็บอกไม่ใช่เรื่องของเขา ให้กลับไปติดต่อเซลล์เดิม กูละงงละนี้คือรับผิดชอบไหม
       จนบัดนี้  4 เดือนครึ่ง  รถผมจะเขาศูนย์ เช็ค 10000 กม. ผมก็ยังไม่ได้...

2.ของแถมขาด สดับเพลท โดยผมเองเป็นคนสังเกต หากไม่สังเกตคงไม่ติดให้ละ แจ้งผมว่าถ้าของมาเมื่อไหร่ ก็จะโทรตาม  
   ***แต่ก็ไม่โทรแจ้งผมเลยสักครั้ง ผมต้องโทรสอบถามเองและ เขามาติด

3.ป้ายทะเบียนรถยนต์ ทางผมไม่ได้เลือกเลข เลยให้ทางเซลล์เป็นคนจัดการ เข้าใจว่าช่วงนั้นป้ายทะเบียนขาวออกช้า  บอกว่าถ้าได้ป้ายทะเบียนเมื่อไหร่ จะโทรแจ้ง ผมรอจนเดือนถึงมกราคม 3 เดือน จนผมทนไม่ไหวต้องโทรถาม ถึงรู้ว่าป้ายมาตั้งนานแล้ว
***โดยที่ผมต้องคอยโทรตามเซล์คนนี้ตลอด

4.กรมธรรม์ประกันภัยรถยนต์ ผมคอยตามคู่กับสมุดประกัน(เล่มขาว)
****ก็ยังไม่ได้จนถึงวันนี้.....ไม่เคยมีเสียงโทรศัพท์จากเซลล์คนนี้ ตั้งแต่วันที่เรียกผมไปรับรถ........ขายได้แล้ว ไม่สนเลยใช่ไหม

ผมถามสักคำ รถที่ผมซื้อมันราคาถูกไปหรือครับ คุณถึงไม่คิดจะบริการ หรือผมต้องไปซื้อ หรือแม้กระทั้งเอกสารสำคัญผมเองก็ยังได้ไม่ครบ ผมไม่เข้าใจ จรรยาบรรณของ เซลล์คนนี้และเซลล์ทั้งศูนย์บริการแห่งนี้
เชื่อไหมว่า 2 ครั้งที่ผมเดินเข้าไปในศูนย์ หากคุณไปคุยหรือสอบถาม หรือ ขอความช่วยเหลือจาก เซลล์คนอื่นที่ไม่ใช่เซลล์ของคุณ คนเหล่าแทบจะไม่สนใจคุณเลยสักนิด ตอบคำเดียวคือ ให้ไปติดต่อกับเซลล์ที่คุณคุยเท่านั้น..........
......
........
..........ผมเองเบื่อที่จะโทร ผมเป้นลูกค้าคุณนะครับ ผมซื้อรถราคาหลายแสน แต่บริการที่ได้รับกลับตกกันข้าม
ผมเดินซื้อของใน 7 สิบบาท ยังบริการดีกว่าคุณอีก
แสดงความคิดเห็น
Preview