วันฮาโลวีน

แนะนำที่พักฮ่องกง ครอบครัวมีผู้ใหญ่ 5 เด็ก 1 ราคาประหยัดให้หน่อยนะคะ

กระทู้คำถาม
รบกวนสอบถามที่พักฮ่องกงราคาประหยัดหน่อยค่ะ
เราลองหามาหลายที่แล้วค่ะ แต่เรามีข้อจำกัดเยอะ
เนื่องจากเราจะไปกัน 6 ชีวิตค่ะ 1 ในนั้นเป็นน้องเล็ก อายุ 10 ปี
และค่อนข้างตัวใหญ่กันค่ะเห็นห้องพักที่เป็นเกสเฮาส์
หรือโฮสเทลคิดว่ามันคงจะเล็กมากๆ ไม่เหมาะที่จะัพักแน่ๆ
ดังนั้นขอรบกวนถามเป็นข้อๆดังนี้ค่ะ
1. พอจะมีที่พักแนะนำไหมคะ (เรากะจะจอง 2 ห้องค่ะ ; ผู้ใหญ่ 2 เด็ก 1 กับ ผู้ใหญ่ 3 งบอยู่ที่ประมาณทั้งหมด 3500/ห้อง/คืนค่ะ) ?
2. หากเราพักโรงแรมทั่วไป Hotel Benito Casa โรงแรมเหล่านี้เค้าจะคิดค่าเตียงเสริมประมาณเท่าไรคะ ?
3. ถ้าเราจองเป็น 2 ห้อง ห้องที่มีน้องอยู่ด้วย ต้องจ่ายค่าเตีัยงเสริม หรือคิดราคาเพิ่มไหมคะ ?

เคยไปเที่ยวสิงคโปร์เองเมื่อปีที่แล้ว ก็หาข้อมูลจากในนี้แหละคะ มาปีนี้มีโจทย์เพิ่มขึ้นอีก -,.-"
ช่วงเวลาเดินทางเราประมาณ กลางเดือน พ.ค ค่ะ อย่างไรรบกวนเซียนฮ่องกงแนะนำหน่อยนะคะ
ขอบคุณมากๆค่ะ

ดอกไม้
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
hotel Benito มีห้อง
4คน (2 queen bed)
5คน (2 queen bed 1 single bed) ผมเคยพักห้องนี้ ราคาประมาณ 6000 บาท ช่วงธันวา
6คน (3 queen bed)

แต่มีอย่างละ 1 ห้องอยู่ชั้น 2  ชั้นอื่นจะเป็นห้องปรกติ เสริมเตียงไม่ได้ครับ
ลองติดต่อกับโรงแรมทางemailครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview