วันฮาโลวีน

ขอตัวอย่างหนังสือสัญญาจ้างแต่งเพลงและร้องเพลงครับ

กระทู้คำถาม
รบกวนขอตัวอย่างหรือแบบฟอร์มหนังสือสัญญาว่าจ้างในการแต่งเพลงและร้องเพลงด้วยครับ

พอดีจำเป็นต้องมีการว่าจ้างนักร้องเพื่อแต่งและร้องเพลง จึงต้องการทำสัญญาจ้างงาน แต่ว่าเป็นงานแรก จึงไม่กล้าร่างสัญญาด้วยตัวเอง เป็นห่วงว่าจะไม่ครอบคลุมรายละเอียดที่สำคัญที่จะต้องทำระหว่างกัน เช่น ระยะเวลาการแต่งเพลง ลิขสิทธิ์ในเพลงที่แต่งว่าเป็นของใคร รูปแบบหรือขั้นตอนการจ่ายเงิน

รบกวนเพื่อนๆด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview