ช่วยหน่อยค่ะ หลานเป็นผื่นอะไรไม่รู้ค่ะ

กระทู้คำถาม

หลานเป็นไข้เลือดออกเมื่อเดือนมกราคม 2556 และรักษาอยู่โรงพยาบาลจนหาย  ได้ประมาณ 2 สัปดาห์  เมื่อตรุษจีนที่ผ่านมาพ่อกะแม่เค้าอยากพาเด็กๆไปเล่นน้ำทะเล จึงไปเล่นน้ำทะเลที่ระยอง   กลับมาได้สองวันเป็นผื่นแบบนี้  ทั้งตัว ยกเว้นที่ใบหน้า  ค่ะ  ผื่นชุดแรกหายไปนึกว่าจะหายแต่ชุดใหม่ขึ้นมาอีก  ไปหาหมอหมอเจาะเลือดตรวจบอกว่าไม่ใช่ไวรัส ไม่ติดต่อแต่บอกไม่ได้ว่าเป็นอะไร อยากขอให้คุณพ่อคุณแม่คุณหมอหรือผู้มีประสบการณ์ช่วยบอกและแนะนำด้วยค่ะ  ตอนนี้ที่บ้านกลุ้มใจกันมากๆ อยากให้หลานหายป่วย สงสารเค้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview