จะผิดไหมถ้าคิดอยากขายไตตัวเอง

กระทู้คำถาม
เราหมดหนทางกับชีวิตเราเหลือเกินในตอนนี้ เราเลี้ยงลูกคนเดียวอายุแค่ 4 ขวบ กำลังเข้าเรียนอนุบาล 1เลยล่ะ ปัจจุบันเราเปิดร้านขายกาแฟสด ซึ่งเอาเงินเก็บทั้งชีวิตมาลงทุน ทองที่มีก็ขายหมดไม่มีเงินเก็บแม้แต่นิด เราอายุ 27 ปี ตอนนี้กำลังจะย้ายร้านใหม่ไปเปิดที่ต่างจังหวัด ซึ่งก็ต้องใช้เงินอีก แล้วเราก็ไม่มีเงินเก็บเหลืออีกแล้วมันทำให้เราเครียดมาก แล้ววันหนึ่งอยู่ๆก็เกิดความคิดเรื่องขายไตขึ้นมา เราเปิดอ่านข้อมูลในอินเตอร์เนตมากมาย ซึ่งมันก็มีผลข้างเคียงที่จะทำให้เราไตวายและพิการได้ ถามว่ามันอันตรายไหม เราว่ามันอันตรายมาก คุณคงสงสัยว่าเราไม่โทรปรึกษาเรื่องเงินกับพ่อแม่ญาติพี่น้องเลยหรอ เราขอตอบว่าเราโทรหาหมดแล้วทุกคน ซึ่งไม่มีใครช่วยเหลืออะไรได้ แถมยังซ้ำเติมเราอีก เราไปหาเงินกู้นอกระบบก็มีแต่ดอกรายวันทั้งนั้นเราคงสู้ไม่ไหว เพราะในเดือนๆหนึ่งเราต้องส่งค่าจ้างเลี้ยงลูกเดือนละ 4,500 บาท ค่านมกับแพมเฟิสต่างหาก แล้วทำเลร้านที่จะไปเปิดใหม่เป็นทำเลที่ดีมาก ค่าเช่าที่เดือนละพัน แต่มันก็มีปัญหาอยู่อีกว่าในตอนนี้เราไม่มีเงินที่จะไปลงทุนเปิดร้านใหม่ที่นั่นอีก เราหมดหนทางแล้วจริงๆแต่ไม่คิดอยากตาย ร้องไห้จนไม่อยากร้องแล้ว ถามเรื่องแฟน เราไม่มีค่ะเราอยู่ตัวคนเดียว เพื่อนๆคะอย่าซ้ำเติมเราเลยนะ ขอกำลังใจให้เราหน่อยนะหรือแนะนำอะไรให้เราสู้เพื่อลูกเถอะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview