ไม่โดนไม่รู้ สุดท้ายโดนจนได้ (ขำๆ)

กระทู้สนทนา
เมื่อไม่นานมานี้(แต่กระทู้ตกไปไกลแล้ว) มีสมาชิกท่านนึง ไปซื้อน๊อตหรืออะไหล่ชิ้นเล็กๆนี่แหละแล้วโดนฟันราคาสูง

ตอนนั้นผมคิดในใจ (อะไรว้า จขกท. จ่ายทำไม ถ้าเป็นเรานะเดินออกจากร้านขับรถออกไปเลย)

เหตุเกิดเมื่อกี้นี้เองครับ มีน๊อตตัวยึดปั้มเบรคหลุดหายไปตัวนึงก็เลยแวะร้านซ่อมมอไซต์ข้างทาง

ผม : น้าครับมีน๊อตตรงนี้ไหมครับ

เจ้าร้าน : มี รอเดี๋ยวนะ
...........แล้วก็เดินมา
ผม : เท่าไรครับ

เจ้าร้าน : 70 บาท

ผม : หาาา เท่าไรนะ

เจ้าร้าน : 70 บาท มันทำจากสแตนเลสครับ แพงหน่อย

ผม : (ก้มหน้าหยิบตังค์จ่ายไป) ตอนนี้มันมึนงงไปหมด เหมือนหูอื้อๆ เสียงใครพูดไรไม่ได้ยินเลยครับ แล้วก็เดินมึนๆไปขับรถกลับบ้าน

พอได้สติปุ๊ป  เราจ่ายไปได้ไงฟะ น๊อตตัวนิดเดียว 70 บาท แพงกว่าน๊อตเกือบทั้งคันอีกวุ้ย บ้าจริงเสียดายเงินชะมัด อมยิ้ม08อมยิ้ม08อมยิ้ม08

นึกถึงกระทู้ที่โดนแบบผมเลย 55 ตอนนั้นคิดซะห้าวเลย โดนเองทำไรไม่ถูกจริงๆ
---------------------------------------------------------------------------------------------------

ขออภัยท่านที่อ่านครับ สรุปแล้วน๊อตตัวนี้ราคาแพง อ่านเอาฮาแล้วกันครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview