ทำไม? Note 2 ชาร์จแบตนานขึ้น จากประมาณ 3 ชั่วโมง เป็น 6 ชั่มโมง

กระทู้คำถาม
อยากสอบถามน่ะครับ เป็นเพราะอะไร เพราะรู้สึกผิดปกติ มันให้อัพเดทบ่อยมาก เลยไม่รู็ว่าเป็นที่การอัพหรือปัญหาของแบตหรือที่ชาร์จ เพราะ4-5 เดือนก่อนก็ชาร์จเต็มไว 2-3 ชั่วโมงกว่าๆก็เต็มแล้ว ตอนนี้เพิ่มมาเป็นเท่าตัว รับรู้ได้เลยว่าผิดปกติและทำให้ชีวิตเปลี่ยน(เพราะเลิกเล่นและชาร์จเป็นช่วงเวลา กะเต็มตอนออกเอาไปทำงานพอดี) ศึกษาดูแล้วว่าเป็นเพราะสายชาร์ดหรือหัวจ่าย อย่างนั้นใช่ไม๊ครับแล้วประกันไม่ใช่ตัวเครื่องนี้มันเป็นยังไง(ไม่ได้ถามมาด้วยสิ) รบกวนด้วยนะครับ สำหรับคนที่ทราบปัญหาหรือเคยเจอแบบนี้มาแล้ว T T
(ปล.เป็นกระทู้แรกในชีวิต ที่ตั้งในพันทิป 55+ เพิ่งสมัครสมาชิก ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ฮ่าๆ)<<มุงนอกเรื่องนะเนี้ย
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 12
ของเราก็ชาร์ต นานมากค่ะ  ผ่านมา3ชม ชาติได้ไม่ถึง20%  
ไม่ทราบว่า ต้องส่งซ่อมที่ชาร์ตอย่างไง
ต้องใช้อะไรเป็นเอกสารบ้างคะ? รึว่าเค้ามีรหัสอยุ่แล้วที่ตัวชาร์ต
รบกวนตอบทีนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview