"ทะเลปรานบุรี". ขอคำแนะนำรีสอร์ท สงบ ริมหาด งบคืนละไม่เกิน 4,000 หน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
สนใจอยากไปทะเลปราณบุรีบ้าง (ไม่เคยไปเกินโลตัสหัวหิน)
ช่วยแนะนำที่พัก แบบรีสอร์ท มีสระว่ายน้ำ. หาดส่วนตัว. สงบ  ห้องพักติดสระยิ่งดีค่ะ
ปกติไปแต่จ้าวหลาว จันทบุรี แต่ รีสอร์ทแถวนั้นเต็มซะส่วนใหญ่.
อยากจะลองเปลี่ยนจังหวัดบ้างค่ะ

ขอร้านอาหารที่ไปทานมื้อเย็น หรือตลาดเดินเล่นมื้อค่ำด้วยค่ะ
แถวปราณจะเหมือนหัวหินรึป่าว. หรือจะเปลี่ยว ๆ เงียบ ๆ แบบจ้าวหลาวคะ

สามีเครียดเรื่องชีวิตมากมาย อยากไปนอนริมทะเล ปล่อยสมอง(อาจจะปล่อยเมียด้วย ถ้าไม่หายเครียด)
ขอคำแนะนำด้วยนะคะ. เดินทางเสาร์นี้ค่ะ. 1 คืน. ไปกัน 3 คน พ่อ แม่ ลูก
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่