วันฮาโลวีน

เซงมากๆ อดได้ภาษีรภคืน (แต่เป็นความผิดตัวเองด้วยค่ะ)

กระทู้สนทนา

ขอระบายหน่อย คือ ได้ซื้อรถนิสสัน ที่ศูนย์แจ้งวัฒนะ (พนักงานพูดจาดีมากนะคะ แต่ก็แอบเสียรู้ในหลายๆเรื่อง แต่ไม่ขอกล่าวถึง) แต่คือ ด้วยนโยบายรถคันแรก เลยเอาชื่อลูกพี่ลูกน้องไปซื้อ คนอื่นในบ้านมีรถหมดแล้วค่ะ  แต่เราซื้อรถประมาณเดือนกุมภาพันธ์ (ปีที่แล้ว)  ทีนี้ เอาชื่อญาติไปซื้อ  ตอนนั้นอายุ 20 จะครบ 21 ในวันที่ 11 เดือนเมษายน ทีนี้ก็ไม่มั่นใจค่ะ ว่าได้หรือเปล่า ตอนนั้นไม่ค่อยมีความรู้  ยอมรับว่าผิดตรงนี้  ที่ไม่ศึกษารายละเอียดให้ครบถ้วนเอง  ไม่ดูให้แน่ก่อน  เชื่อใจเซลล์ค่ะ เลยถามตัวเซลล์ เซลล์บอกว่า ได้แน่นอน ไม่ต้องเป็นห่วง  เพราะเค้านับวันโอนรถ เพราะกว่าจะโอนก็นาน อายุก็ครบไปนานแล้ว เราก็เชื่อค่ะ เพราะตอนนั้นไม่รู้ ว่านับวันครอบครองรถ แต่ด้วยความที่เซลล์อยากจะขายมั้ง  หรือมั่วก็ไม่รู้ เลยบอกว่านับวันโอน และพอมาวันนี้ เราลองตามเรื่องดู แทบร้องไห้ เพราะไม่ได้ค่ะ อายุขาดไปสองเดือน เจ้าหน้าที่บอกน่าเสียดาย น่าจะรออีกหน่อย แต่จริงๆคือไม่รู้เลยยย เสียดายมากกกกกก แต่จริงๆก็แอบบงงนะ เซลล์มั่ว หรืออยากจะขาย แล้วเจ้าหน้าที่ของกรม  ในวันที่เราไปยื่นเอกสารเพื่อตรวจสอบในโครงการรถคันแรก  เค้าไม่ตรวจสอบหรอค้ะ ว่าอายุไม่ถึง ขาดไปสองเดือนอะไรแบบนี้ ถ้ารู้ตั้งแต่วันยื่น ตั้งแต่ตอนนั้น คงไม่เสียใจเท่านี้ แต่ก็ขอมาระบายเป็นอุทาหรณ์เฉยๆค่ะ ตรวจสอบอะไรให้ดีก่อน เพื่อจะไม่มาเสียใจแบบเรา จริงๆกับพนักงานคนนี้ของศูนย์นี้มีวีรกรรมอีกเยอะค่ะ แต่เราก็ไม่เคยว่า ไม่เคยอะไร แต่พอมาเจอเรื่องนี้ บอกตรงๆ มาหลอกเราทำไมมมมมม
แสดงความคิดเห็น
Preview