ทำวีซ่าไปสวีเดน

กระทู้คำถาม
ผมจะสวีเดน สองอาทิตย์ !! ไม่เคยไป ไม่เคยทำวีซ่า
- จะไปหาเพื่อนตามคำเรียกร้องโดยเค้าจะออกทุกอย่าง(sponser)เขาเป็นเพื่อนสมัยประถม ครอบเขาไปตั้งรกรากที่นั้น มาไทยจะมาหาผมทุกๆปี
รายละเอียดเอกสารที่เขาต้องส่งมาให้ผมเข้าใจอยู่แล้ว

จะถามว่า

1.ถ้าไม่รู้กำหนดวันไป ไม่ควรยื่นทำก่อนใช่ไหม
2.ผมต้องมีเงินในบัญชีเท่าไหร่ดี เพื่อที่จะแสดงแก่ทางฑูต

ใครมีข้อแน่นำช่วยหน่อยน่ะครับ ตื่นเต้นมาก ยิ้มยิ้มยิ้ม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
1. กำหนดวันที่แน่นนอนให้เขารู้ว่าจะไปแล้วก็กลับ
2. ถ้าเพื่อนเป็นสปอนเซอออกทุกอย่างให้ ทางสถานฑูตจะไม่รู้การเงินของเรา ยกเว้นเขาไม่ออกอะไรให้เราเลยนอกจากที่พักถึงจะมี ทางที่ดีกาลงไปช่องออกให้ทุกอย่างเลย เขาจะไม่ถามเรา
3. ผ่านไม่ผ่านขึ้นอยู่กับสปอนเซอร์ว่าเขาพร้อมด้านการให้ที่อยู่ ค่าใช่จ่ายส่วนตัว  เพราะเขาจะส่งข้อมูลไปทางโน้นในครั้งแรกของการสมัคร ครั้งต่อๆไปอนุมัติที่กรุงเทพ
แสดงความคิดเห็น
Preview