ขี่จักยานผิดขนาดมีผลเสียมากรึเปล่าครับ

กระทู้คำถาม
พอดีผมรับจักยานเสือภูเขาเมอริด้า บิ๊ก 9 จากเพื่อนมาคันหนึ่งครับขนาด 19 แต่ผมสูงแค่ 174 เห็นร้านจักยานบอกว่าไม่ใช่ขนาดที่เหมาะสมกับผม (่ควรขี่ 17) อยากรู้ว่าถ้าผมขี่ไปเรื่อย ๆ นาน ๆ จะมีผลเสียด้านไหนบ้างครับ หรือว่าต้องปล่อยออกไปแล้วเปลี่ยนดีกว่า
แสดงความคิดเห็น