พาหัวใจไปเดินเล่น...ที่เกาะพยาม

กระทู้คำถาม
เป็นรีวิวครั้งแรกของตัวเองในห้องบูลแพลนเน็ตค่ะ...ปกติเข้าพันทิปจะอยู่แต่ในห้องถนนนักเขียน มีน้อยครั้งมากที่จะเยี่ยมกายเข้าสู่ห้องอื่นๆ...แล้วถ้าจำไม่ผิด ก็เป็นบันทึกการเดินทางครั้งแรกของตัวเองบนโลกอินเตอร์อีกด้วย
...เริ่มอยากพาหัวใจตัวเองออกไปเดินเล่นนอกห้องสี่เหลี่ยม เพราะรู้สึกว่าอึดอัดและเมื่อยล้ามานานนับปี หลังการพูดคุยกับพี่คนหนึ่งใน face book ที่สนิทกันมาก คำแนะนำที่ได้มากคือ....เกาะพยาม จังหวัดระนอง
คำถามแรกที่ผุดพรายขึ้นในใจของตัวเอง...ที่ไหน...คนเยอะหรือเปล่า...ไกลมากไหม...และคำตอบไม่เคยไกลเกินเอื้อม เมื่อเรามี google และเมื่อภาพของเกาะพยามปรากฏขึ้นบนหน้าจอ...คำตอบคือ ฉันจะไปเกาะพยาม!!!
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
Wow มัลดีฟไปด้วยคนครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview