ใครเป็นบ้าง มีบัตรเครดิต อีอ้อน แต่ไม่กล้าใช้เพราะอายกลัวคนหาว่า รากหญ้าโลกที่ 3

กระทู้คำถาม
คือน้องได้บัตรมาเค๊อะ บีควิก เห็นมีโปรผ่อนยาง สรูนเปอเซนช์
แอนด์ เด่อะทำ เอฟวิติงส์ อิน บีควิก ฟรีชาร์ทเจอร์ เอฟวิลทามส์ ก็เลยสมัครไว้วงเงินก็เบาว์ๆ 42,000

บางทีอยากจะควักออกมารูดซื้อสินค้าบ้างเพราะบัตรไม่ข้อยใช
พอหยิบออกจากกระเป๋าเท่านั้นล่ะค่ะ กำลังจะยื่นไปพนักงาน
ต้องรีบดึงกลับกลัวนางจะพลิกหลังบัตรแล้ว สะแย๊ะยิ้ม มองเราแบบรากหญ้าโลกที่ 3

ใครเป็นแบบนุ้งบ้างเอ๊ย...
แต่ชะตากรรมก็นะทำให้น้องสมัคร บัตรเครดิต ธนาคารชั้นนำผ่านแค่ใบเดียวคือ
แบ้งค์ออฟ กรุงศรี อาหยุดธะย๊า ค่ะ ...
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 8
ไม่อายครับ เพราะ ไม่ได้ไปขโมยบัตรใครมาใช้ ยิ้ม

แต่ ... เป็นคนไทย แต่ใช้ภาษาไทยไม่เป็น น่าอายกว่าครับ

... บุญรักษาครับ : )
ความคิดเห็นที่ 7
เอ่อ ใช้ภาษาได้เหมาะสมกับชื่อ login จริงๆ เฮ้อออ
แสดงความคิดเห็น
Preview