วันฮาโลวีน

ช่วยเลือกจักรยานให้หน่อยครับ 3 รุ่นนี้ เสาร์นี้จะไปจัดแล้วครับ

กระทู้คำถาม
อยากได้จักรยาน งบไม่เกิน 15000 ที่เล็งไว้คือ
1.merida crossway 100D
2.merida speeder t2
3.merida s presso 100

อยากได้แบบทีเดียวจบ คงไม่ up ไม่ทำอะไรเพิ่มครับ
ไม่ต้องดูแลรักษามาก
แล้วเอา v break หรือ disk break ดีครับ ขับในเมือง ทางเรียบ

เน้นออกกำลัง หรือ ถ้าฟิตพอ ขอแจมตามกลุ่มจักรยานด้วย
มีปัญหาเรื่องคอนิดหน่อย เหมือนหมอบอกหมอนรองเริ่มเสื่อม
เข่ากับเอวก็แปล๊บๆ ถ้ายกของหรือออกกำลังหนักๆ
เฟรมคันไหนจะปั่นได้สบายสุดน่ะครับ ปั่นเร็วๆเป็นบางช่วงครับ
หรือแนะนำรุ่นไหนอีก บอกได้เลยนะครับ
ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview