พาเที่ยว 'ทะเลบัวแดง หนองหาน-กุมภวาปี' จังหวัดอุดรธานี

กระทู้สนทนา

มีโอกาสได้แวะเวียนไปชมความงามที่ 'ทะเลบัวแดง หนองหาน-กุมภวาปี' อ.กุมภวาปี จ.อุดรธานี
เมื่อปลายเดือนมกราคม 2556 ก็เลยเก็บภาพมาฝากกันนะครับ  ถึงแม้จะยัีงไม่หมดช่วงเทศกาลบัวแดงบาน
แต่บัวที่หนองหานปีนี้น้อยมาก พี่โชว์เฟอร์ขับเรือบอกว่าปีนี้ฝนไม่ค่อยตก น้ำในหนองหานน้อยมาก
บัวก็เลยไม่เยอะ และหนาเหมือนทุกปี .... เอาเป็นว่าปีหน้าแก้ตัวใหม่ ปีนี้เอามาฝากเท่านี้ก่อน
เชิญชมเลยครับ ...

แล้วพบกันใหม่ครับ^^

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่