มีใครทำงานอยุ่แบงค์ไทยพานิชย์บ้างไหมคะ

กระทู้คำถาม
พอดีเมื่อวาน ประมาณทุ่มเศษๆ เราบอกให้น้องชายเราช่วยโอนเงินเข้าบัญชีให้หน่อย สี่หมื่นเจ็ด เพื่อจ่ายค่ามัดจำหอพักที่เอแบคบางนา  
น้องเราก็โอนตุ้เอทีเอ็มไทยพานิชย์ สาขาพันทิพย์งามวงศ์วาน  เป็นแบงค์พันล้วน สี่สิบเจ็ดใบ
ตุ้รับเงินไปแล้ว พิมพ์สลิปออกมา  แล้วหน้าตุ้ปรากฏว่า ตุ้ขัดข้อง โปรดติดต่อเจ้าหน้าที่  
น้องชายเราเค้าตกใจเค้าก็เลยทุบตุ้ปึงปัง  พนักงานเค้าก็ออกมา  น้องเราก็แจ้งว่า เงินเอาเข้าตุ้ไปแล้ว แต่ทางผุ้รับเงินยังไม่เข้าบัญชี
ทางเจ้าหน้าที่ก็บอกว่า ทำอะไรไม่ได้ ต้องรอเช็คผลพรุ่งนี้

เราหวั่นใจมากเลย เพราะจำนวนเงินมันเยอะมากสำหรับเรา  
เราอยากถามว่า กรณีอย่างนี้ เคยมีเกิดขึ้นไหมคะ แล้วเราจะต้องทำอย่างไรบ้าง  
(ถามทางจนท คอลเซ็นเตอร์ คุณรัตนา  เค้าก็ว่าต้องรอเช็คพรุ่งนี้ ประมาณไม่เกินบ่ายสามโมง แล้วเค้าขอเบอร์โทรเราไป  เพื่อที่จะเอสเอ็มเอสแจ้งกลับมา)

เงินนี่ เราก็ต้องใช้ด่วนเสียด้วย กลัวมีปัญหาจริงๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview