เพื่อนที่เช่าคอนโดด้วยกัน เค้าเลี้ยง "ตาไข่ วัดเจดีย์" เราจะต้องทำอะไรเป็นพิเศษไหมคะ

กระทู้สนทนา
เพื่อนที่เช่าคอนโดอยู่ห้องข้าง ๆ เค้าเลี้ยง "ตาไข่ วัดเจดีย์" ไว้ค่ะ

แล้วตอนนี้เราเริ่มกลัว ๆ จริง ๆ ก่อนหน้าที่ยังไม่รู้ว่าเค้าเลี้ยงนี่ก็ไม่เป็นไรนะคะ แต่พอรู้แล้วมันกลัว ๆ อ่ะค่ะ

มีวิธีอย่างไรจะทำให้หายกลัวบ้างคะ แล้วเราต้องทำอะไรเป็นพิเศษไหม เช่น ต้องสำรวมกว่าปกติ ต้องสวดมนต์ก่อนนอน อะไรแบบนี้ค่ะ รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview