สนใจอยากศึกษาเรื่องโฆษณาครับ อยากเรียน/หาหนังสือมาอ่าน ขอคำแนะนำด้วยครับ

กระทู้คำถาม
เพิ่งได้ลองติดตามผลงานเรื่องโฆษณาครับ และคิดว่าเป็นอีกศาสตร์หนึ่งที่น่าสนใจ ผมเองไม่ได้เรียนสายนี้โดยตรง แต่ก็เคยเรียนผ่านๆ อยากถามว่า เอกโฆษณานั้นมีเปิดระดับปริญญาโทมั้ยครับ ถ้าหากมี เรียนที่ไหนดีครับ

แล้วถ้าหากว่าอยากจะหาอ่านหนังสือเพิ่มเติม ควรอ่านเล่มไหนดีครับ แล้วแหล่งข้อมูลอื่นๆ สามารถศึกษาได้จากไหนบ้างครับ

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview