วันฮาโลวีน

ขอความกรุณาเพื่อนๆพี่ในพันทิป อยากปรึกษาเรื่องเปิดร้านขายเสื้อผ้าออนไลน์ค่ะ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ที่บ้านมีปัญหา ลูกน้องที่บ้านลาออกหมด คุณพ่อได้รับผลกระทบ ส่วนคุณแม่เป็นแม่บ้าน เลยอยากช่วยแบ่งเบาภาระที่บ้านค่ะ

เข้าเรื่องเลย คือ หนูอยากเปิดร้านขายเสื้อผ้าออนไลน์ค่ะ อยากเปิดแบบพรีออเดอร์ รับสินค้านำเข้าจากจีน แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจค่ะ

อยากรู้ว่าต้นทุนต้องมีประมาณเท่าไหร่คะ แล้วติดต่อชิปปิ้งอย่างไร ค่าภาษีคิดยังไง จัดส่งยังไง ถามเยอะไปมั้ยคะเนี่ย แหะๆ

พยายามหาข้อมูลดูแล้ว แต่ก็ยังไม่ค่อยเข้าใจ คนรู้จักก็ไม่มีใครขายของออนไลน์เลยค่ะ ไม่รู้จะปรึกษาใครดี เลยอยากจะขอความกรุณา

จากเพื่อนๆพี่ๆในพันทิปที่มีประสบการณ์ค่ะ หรือถ้าพี่ๆเห็นว่ามันไม่เวิร์ค ควรจะขายแบบพร้อมส่งไปก่อน ก็แนะนำได้เลยนะคะ

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆที่ใจดีล่วงหน้าค่ะ อิๆ

ป.ล. เป็นมือใหม่หัดโพส ถ้าแท็กผิด หรือใช้คำไม่สุภาพก็ขอโทษด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview