หนูอยากรู้ว่าถ้าหนูจบ ปวช. บัญชีมา หนูสามารถเรียนต่อสาขานิเทศได้มั้ยคะ?

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้หนูเรียนอยู่ชั้น ปวช. ปี่ที่ 2 สาขาการบัญชีค่ะ หนูเป็นคนเลือกสายนี้เอง และหนูรู้สึกว่าบัญชีมันไม่ใช่สำหรับหนูหลังจากเรียนมาแล้ว 2 ปี แต่หนูก็ยังไม่รู้เหมือนกันว่าหนูอยากเรียนอะไร เอ่อหนูคิดว่าถ้าหนูจบ ปวช.3 แล้วหนูจะไปต่อมหาลัยเลย เพราะหนูคิดว่าหนูอาจจะชอบสาขานิเทศมั้งคะ เพราะหนูชอบวาดรูป วาดการ์ตูนเล่นในคอม ชอบถ่ายรูป ชอบอะไรที่ใช้จินตนาการ แต่หนูก็ยังไม่แน่ใจ หนูกลัวตัดสินใจพลาดอีก  

คือหนูอยากรู้ว่าถ้าหนูจบ ปวช. บัญชีมา หนูสามารถเรียนต่อสาขานิเทศได้มั้ยคะ?
แสดงความคิดเห็น
Preview