อยากปลดหนี้บัตรทั้งหลายครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ พอดีอ่านเว็บพันทิปมาซักพัก เห็นผู้มีความรู้เยอะเลย
พอดี ตัวผมประสบปัญหาการเงินอย่างรุนแรง มีหนี้บัตรเพียบเลย ทั้งเครดิต ทั้งบัตรกดเงินสด ใช้จ่ายไม่พอ
อยากทราบใครพอวิธีที่จะช่วยให้ผมปลดหนี้ได้บ้างครับ

รายละเอียดนะครับ
ผมเป็นพนักงานบริษัท มีเงินเดือน 17700 บาท
แต่มีหนี้ บัตร
1. First Choice 24952 บาท
2. บัตรพาวเวอร์บาย  60070 บาท
3. บัตรกดเงินสด K-express  12370 บาท
4. บัตรเครดิตกสิกรไทย 5756 บาท
5. บัตร UMay+ 36000 บาท

แต่มีหน้าที่ช่วยเหลือทางบ้านอีกเดือนละ 10800 บาท ซึ่งไม่สามารถจะลดเงินตรงจุดนี้ได้เลย เพราะที่บ้าน ตอนนี้ทำงานเป็นหลักครับ
จากหนี้ที่มี แค่ค่าจ่ายขั้นต่ำก็หมดแล้ว ไม่พอใช้ต่อเดือนเลย
มีวิธีไหน พอจะทำให้ผมใช้ชีวิตได้ปกติสุขขึ้นบ้างครับ ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ
ขอบคุณมากครับ

ปล. ผมเพิ่งเขีนกระทู้เป็นครั้งแรก ถ้าผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview