วันฮาโลวีน

wireless lan card driver หายครับ ทำไงดี

กระทู้คำถาม
เครื่องผมเป็น dektop แต่ปกติใช้ไวเลส นะครับ มีปัญหานี้มาตั้งแต่เมื่อวาน
คือเล่นเน็ตอยู่ๆสักพัก ตรงสัญญาณไวไฟก็ขึ้นเครื่องหมายตกใจสีเหลืองๆ เลยกดtrouble shooting ทีนี้ ไดรเวอร์ไวเลสแลนการ์ดหายไปเลย
ต่อเน็ตอะไรไม่ได้เลย ผมจึงลากสายแลนมาเล่น(มาถามในพันทิปนี้แหละครับ)

จะแก้ไขอย่างไรดีครับ หากรีคอมไปเรื่อยๆ จะพบว่านานๆทีเครื่องถึงจะเจอdriver
ตอนที่เครื่องเจอมันก็ขึ้น this device cannot start code10 บ้าง   บางทีก็ code12 บ้าง

วอนผู้รู้ช่วยวิเคราะห์ทีครับว่า อย่างนี้ปัญหาเป็นที่วินโดวส์ที่ผมไปกด trouble shoot หรือว่าเป็นที่ hardware ครับ (ยังไม่น่าพังเลยนะครับ เครื่องแค่ปีเดียวเอง )

หรือท่านไหนพอจะมีวิธีแก้มั่งไหมครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview