วันภาษาไทยแห่งชาติ

ดูคอนเสริ์ตเปิดตัว The Star 9 แล้ว ผมยิ่งคิดถึงเธอคนนี้

กระทู้สนทนา

น้องๆ The Star 9 เก่งมากๆครับ น้องๆทุกคนเปิดตัวได้ดีหมดเลย

แต่พอหลังจากฟังทุกคนร้องหมด ผมกลับคิดถึงวีคเปิดตัวของเธอคนนี้ "ซิลวี่"

มันเป็นคอนวีคเปิดตัวที่ส่วนตัวผมคิดว่ามันสุดยอดที่สุด ทั้งเสียงร้อง อารมณ์ เทคนิค มันทำให้ผมถูกดูดเข้าไปและคล้อยตามทุกคำร้องของเธอครับ แม้วีคต่อๆมา น้องยิ่งทำดีขึ้นๆ โดยฌฉพาะวีคที่ร้องเพลง ไม่มีใคร ต่ผมกลับชอบเพลงนี้มากกว่าครับ

น่าเสียดายที่ซิลวี่ตกรอบเร็วไป ผมกดโหวตแล้ว แต่คงไม่พอให้ไปน้องได้ไปต่อ

นี่ละครับ ผมจึงตอบตัวเองและอยากฝากแฟนคลับเดอะดาวทุกท่าน รักใครชอบใครใน The Star 9 ก็รีบโหวตนะครับ ก่อนที่คนที่คุณชอบ จะไม่ได้ไปต่อ แล้วจะมานั่งโทษตัวเองไม่ได้น้า

ส่วนป๋ม ขอโวตน้องดีต่อไป ตามประสาคนฝันอยากเห็นคอนเสริ์ต " สามดีว่า ฆ่าไม่ตาย" แก้ม ซิลวี่ น้องดี อิอิอุอุ
แสดงความคิดเห็น
Preview