ขึ้นทะเบียนว่างงาน

พอดีจะไปขึ้นทะเบียนว่างงาน แต่ไม่เข้าใจระเบียบการข้อนี้ค่ะ
'จ่ายเงินสบทบกรณีว่างงาน ครบ  6 เดือน ภายใน 15 เดือน ก่อนการว่างงานจากนายจ้างรายสุดท้าย'

คือเราทำงานที่สุดท้ายแค่ 10 เดือน ที่ก่อนหน้านั้นทำมา 4 ปี และลาออกจากที่สุดท้ายวันที่ 31 มีนา 55 เริ่มงานที่ใหม่ 1 เมษา 55 และทำมาได้ 10 เดือน แล้วลาออก อย่างนี้ถ้าว่าเราไม่เข้าข่ายข้อกำหนดหรือป่าวค่ะ ไม่เข้าใจตรงที่บอกว่า 'ภายใน 15 เดือน ก่อนการว่างงานจากนายจ้างรายสุดท้าย' เพราะรายสุดท้ายเราทำแค่ 10 เดือน เลย งง ค่ะว่าเราจะไปขึ้นทะเบียนได้มั้ย?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่