ขอสอบถามคนที่เคยใช้ Cetaphil ล้างหน้าหน่อยค่ะ

ขอสอบถามคนที่เคยใช้  Cetaphil ล้างหน้าหน่อยค่ะ

พอดีช่วงนี้ผิวหน้าเป็นผด+ผื่นแดงค่ะ ไม่รู้ว่าแพ้อากาศหรือครีมทาหน้า
เลยหาข้อมูล ส่วนใหญ่เห็นแนะนำ ตัวนี้กัน เลยไปลองซื้อมาใช้บ้าง
แต่ตอนใช้มันรู้สึกแปลกเลยไม่แน่ใจว่าใช้ถูกวิธีหรือเปล่า

เราใช้เหมือนโฟมล้างหน้าปกติ คือ ล้างหน้าด้วยน้ำเปล่าก่อน แล้วเค่อยเอา Cetaphil มาถูกับหน้าแล้วก็ล้างออกด้วยน้ำเปล่า
เช็ดหน้าแห้ง แล้วก็ทาโลชั่นเลย คือสรุปใช้ Cetaphil ทำความสะอาดหน้าอย่างเดียวเลย
แต่ตอนล้างเนี่ยรู้สึกว่า เนื้อเจลมันลื่นๆ ไม่เห็นมีฟองเลย แบบนี้เป็นปกติหรือเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่