สอบถามเรื่องของการทำกระจกกันเสียงที่ห้องนอน

กระทู้คำถาม
คือผมอาศัยอยู่บ้านที่เป็นตึกแถวริมถนนเลยครับ และห้องนอนผมก็อยู่ด้านริมถนนซะด้วย ที่จริงก็สามารถนอนได้แม้รถจะวิ่งก็ตามเนื่องจากมันชินครับ

แต่มีอยู่เสียงหนึ่งที่หลังๆมันเพิ่งเข้ามาในชีวิตและผมก็ไม่สามารถทำใจให้ชินได้ นั่นคือเสียงหมาเห่า หมาหอน คืนไหนโชคร้ายมีคนเดินผ่านตอนดึกๆ หมาพวกนี้ก็เห่าหอนจนผมตื่นและนอนไม่หลับ จากที่ผมดูข้อมูลก็เห็นว่ามีการแนะนำกระจกหรือบานหน้าต่างหลายๆแบบ แต่ผมอยากสอบถามว่า แบบใดที่กันเสียงแบบหมาเห่าหมาหอนได้ดีที่สุดครับ คือเสียงนี้มันทะลุทะลวงได้ดีมากแม้แต่ที่อุดหูก็เอาไม่อยู่เลยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview