เกียวกับการลงทุนในหุ้นค่ะถ้าเกิดเราไม่เปิดบัญชีกะโบรกเกอร์ เราสามารถเข้าลงทุนในหุ้นได้เองรึไหมค่ะ?แล้วต้องทำอย่างไรบ้าง?

กระทู้คำถาม
อยากถาม เกียวกับการลงทุนในหุ้นค่ะถ้าเกิดเราไม่เปิดบัญชีกะโบรกเกอร์ เราสามารถเข้าลงทุนในหุ้นได้เองรึไหมค่ะ?แล้วต้องทำอย่างไรบ้าง?ช่วยบอกทีค่ะ คือกำลังสนใจการลงทุนในหุ้นค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ไม่ได้อ่ะค่ะ ตลาดหลักทรัพย์กำหนดกฎเกณฑ์ให้ซื้อขายหลักทรัพย์ผ่าน บล.  

ทำไมถึงไม่อยากซื้อขายผ่านโบรกเกอร์ล่ะคะ  สะดวกดีออกถ้าทุกคนติดต่อซื้อขายโดยตรงกับตลาดคงยุ่งน่าดูใครจะโอนหุ้น เงินปันผล ทำnetให้ ทำธุรเรื่องต่างๆให้
แสดงความคิดเห็น
Preview