ที่ง่ายกว่านี้ยังมีอีกไหม? กับข้าวต้มฉุกเฉิน

กระทู้สนทนา
เดือนมีนาคมย่างเข้ามา 3 วัน  อากาศมันช่างแสนร้อนเสียเหลือเกิน  อยู่ที่ไหนไม่มีความสุขเลย
เมื่อวานผมจัดการหาทางแก้ปัญหา  ซึ่งจะแก้ได้มากหรือน้อยยังไม่รู้  แต่คิดว่าถ้ามันดูชุ่มตามันอาจ
จะชุ่มใจก็ได้

โครงการผันน้ำจากลำน้ำเหมืองข้างบ้านขึ้นสู่หลังคา  ตลอดร้อนนี้  เปิดสักครึ่งชั่วโมง น้ำจะหยดชายคาเหมือนฝนตก
ให้ความรู้สึกไปอีกแบบ

วันนี้วันหยุด  ผมมีหนังอยู่ 4 แผ่น  3 เรื่อง มาตั้งแต่อาทิตย์ก่อน  ถือโอกาสปิดห้องจัดหนักให้ตัวเอง  ไทเก๊ก 1-2  
ผมดูไปก็เหมือนคุ้น ๆ หน้าพระเอกว่าเหมือนใคร ดูไปครึ่งเรื่องถึงจะอ๋อ  ใครอยากรู้จักหรืออยากเห็นหน้า ยอดชายนายซากุ  
ให้ดูไทเก๊ก  ใช่เลยครับ  หล่อเหมือนกันเปี๊ยบ

เจมส์บอนด์ล่าสุดครับ

เดี๋ยวมาดูกับข้าวต้มฉุกเฉินกัน เหตุที่ฉุกเฉินก็เป็นเพราะเจมส์บอนด์นี่แหละ
แสดงความคิดเห็น
Preview