วันปิยะมหาราช

จักรยาน Tokyo bike ใครช่วยบอกหน่อยครับว่า มันต่างจากจักรยานอื่นๆ ยังไง ครับ

กระทู้คำถาม
เห็นน้องๆที่ออฟฟิตพูดถึงกัน ลองถามพี่ Google แล้วยังไม่ได้คำตอบซักเท่าไหร่ครับ

รูปจาก thaitmb

แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 13

ผมซื้อของเก่ามาทำใหม่ครับ  ซื้อ 10000 บาท ทำไปประมาณ 6000 บาท
อะไหล่แพงครับ ยางนอกเส้นละ 800  หลักอานหายากมาก เพราะขนาด 26.6 ชาวบ้านไม่ค่อยใช้กัน
ที่หนักสุดคือล้อครับ แพงและหายาก ปัจจุบันแค่หาซี่ลวดเลสยังลำบากเลย อมยิ้ม08
แต่รู้สึกดีที่ได้ใช้ครับ เนื่องจากผมชอบจักรยานที่เรียบง่าย มีกลิ่นอายความเป็นวินเทจ ปั่นพุ่ง ลื่น เบา จากเคยปั่นเสือภูเขาตอนนี้ขายไปแล้วครับ ( Gary Fisher WAHOO )
คงจะใช้คันนี้ตลอดไป ไม่ขายครับเพราะชอบ ปั่นออกกำลังกายก็ได้ ปั่นไปธุระก็ได้ ที่สำคัญไม่จำเป็นต้องแต่งตัวแบบจัดเต็ม หมวกใบเดียวกับเสื้อยืดกางเกงยีนส์หรือสามส่วนก็ไปได้แล้ว
สุดท้ายบอกที่บ้านว่าซื้อมาสามพัน โอเค ผ่านครับ 555
แสดงความคิดเห็น
Preview