ครัวพลอยพอใจไชโย : มาทำ " เค้กเจ้าหญิง " ด้วยกันนะคะ ( Princess cake )

กระทู้สนทนา
สวัสดีค่ะ วันนี้มีวิธีทำเค้กเจ้าหญิงมาฝากกันค่ะ

เป็นเค้กที่ทำให้ตอนวันเกิดลูกสาวเมื่อปีที่แล้วค่ะ เจ้าหญิงที่บ้านขอให้ทำเค้กเจ้าหญิงให้หน่อย
พูดกรอกหูแม่ทู้กกกกกกวัน ถ้าไม่ทำให้ คงเป็นเรื่องใหญ่แน่ๆ พอทำให้เจ้าหญิงพอใจ ก็ดีใจใหญ่เลยค่ะ
อาจจะไม่ได้ออกมาเป็นเค้กเจ้าหญิงที่เลิศเลอเพอร์เฟ็คเท่าไรนัก แต่ก็อยากจะเอามาแบ่งปันกันนะคะ
อันนี้เลยค่ะ เค้กเจ้าหญิง

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่