สอบถามเวลานั่งเครื่องตอนเครื่องจะ Landing จะมีอาการปวดศรีษะ

กระทู้คำถาม
สอบถามหน่อยครับว่า ผมมีอาการปวดหัวเวลานั่งเครื่องตอนเครื่องจะ Landing คือตอนที่แอร์ประกาศลดระดับจะลงจอด อยู่ดีๆ ก็รู้สึกปวดอย่างมากตรงบริเวณตาขวาไปถึงศีรษะ ปวดทรมานมากครับ อยากรู้ว่าเป็นสาเหตุจากอะไร และมีวิธีป้องกัน หรือบรรเทาอาการแบบนี้มั้ยครับ หรืออาจจะเกี่ยวข้องกับความดันอากาศและร่างกายเราปรับตัวไม่ทัน?
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview