แพ้แพมเพิสกี่วันถึงจะหายค่ะ

กระทู้คำถาม
เนื่องจากอิแม่เห็นแก่ของถูก เค้าบอกนำเข้าจากญี่ปุ่นแล้วปรกติลูกสาวเค้าไม่เคยแพ้ไม่ว่าจะยี่ห้อใหน
เราก้อเลยซื้อมาเพื่อที่จะให้น้องใส่ในช่วงเช้า (ปรกติช่วงระหว่างวันจะไม่ใส่แพมเพิสยกเว้นถ้าน้องอาบน้ำแล้วยังไม่อึเราจะใส่ไว้ก่อน)
พอถอดออกมาแดง บวมเป็นปื้นเลยค่ะ เราก้อเลยอายาแก้แพ้ผ้าอ้อมกับโยคีมาทาให้ ก้อไม่ดีขึ้นเกาไปร้องไปทั้งวันเลยค่ะ
ตกเย็นเลยต้องพาไปหาหมอ นี่ผ่านมาเกือบอาทิตย์แล้วน้องยังไม่หายเลยคือมันก้อยุบลงบ้างอ่ะค่ะ
ควรพาน้องไปหาหมอซ้ำอีกมั๊ยอ่ะคะเพราะตกกลางคืนทีไรน้องจะนอนไม่ค่อยหลับอ่ะค่ะ เค้าจะตื่นมาเกาแล้วก้อร้องงอแงเห็นแล้วสงสารลูก
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
เคยถามหมอเค้าบอกว่าไม่ได้แพ้แพมเพิส แต่ลูกแพ้ ยูเรียจากฉี่ของเค้าเอง ซึ่งแพมเพิส ซับความชื้นออกไม่หมดค่ะ ต้องแล้วแต่ยี่ห้อ บางยี่ห้อซับดี ลูกจะไม่ระคายเคืองค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview