จ่ายค่าบ้านงวดแรก

กระทู้คำถาม
วันนี้ไปจ่ายค่าบ้านงวดแรกมาครับ 16300
ก็จ่ายไปตามจำนวนแต่พอได้ใบเสร็จมา กับ หักดอกเบี้ยหมื่นนิดๆส่วนที่เหลือหักค่าประกันอัคีภัย5พันกว่า เลยต้องจ่ายเพิ่มอีก6พัน
กลายเป้น2หมื่นกว่านิดๆ ยืนให้พนักงานอธิบายตั้งนานเพราะเขาไม่ได้เเจ้งเราก่อนเลยว่าจะต้องจ่ายค่า อัคคีไฟด้วย เพราะผมคิดว่า ตอนได้เงินไปจ่ายค่าบ้าน เขาได้รวมไปกับเงินก้อนนั้นแล้ว เพราะพนักงาน บอกรวมประกันทุกอย่างแล้ว คุณไม่ต้องจ่ายอะไรเพิ่ม
ใครเคยเป้นแบบผมบ้างครับ แบง สีม่วง ครับ ดอกเบี้ย6.25 แพงไปไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview