มีอาการชาซีกซ้ายทั้งแถบ จะเป็นอะไรรึเปล่าคะ ??

กระทู้คำถาม
อาการชาซีกซ้ายทั้งแถบ เริ่มเป็นเมื่อวานตอนประมาณ สี่ทุ่มค่ะ เริ่มแรกเลย เรานั่งดูโทรทัศน์อยู่
ก็มีน้ำตา กับ น้ำมูกไหล ด้านซ้าย ด้านเดียวไหลแบบ ไหลตลอด ไม่หยุด เราก็ไม่ได้สงสัยอะไรนึกว่าจะเป็นหวัด
จากนั้นก็มีอาการปวดหัว แบบปวดตึ๊บๆ หนักๆด้านซ้ายไปถึงท้ายทอย อาการชามือก็เริ่มมา แล้วจากนั้นอาการชาขาก็ตามมา
เรานึกว่าเรานั่งมาก ก็เลยไปอาบน้ำ แล้วก็จะไปนอนเลย ที่เราไม่กังวลเรื่องชามือเพราะว่า เราเคยเป็น "เส้นปลายประสาทอักเสบ"
คิดว่าพักผ่อนเดี๋ยว สักพัก ก็หายเหมือนที่เคยเป็น พอนอนไปได้สักพัก มีอาการปากชา เหมือนเราถูกฉีดยาชา เวลาจะถอนฟัน
เป็นอาการแบบนั้นเลย แล้วทุกสิ่ง ทุกอย่างที่เราเป็น เป็นด้านซ้ายหมด

เราก็เลยรีบนอน แต่มันก็นอนไม่หลับ เพราะมันชาแบบแปลกๆ แต่กังวลแค่ช่วงนึงก็เผลอหลับไป
พอตื่นตั้งก็ยังมีอาการชาอยู่แต่เบากว่าเมื่อคืน แบบนี้ถือว่าเป็นอะไรหนักมั้ยคะ จะไปหาหมอก็ติดสอบ
ว่าจะสอบเสร็จแล้วค่อยไปทีเดียวเลย

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ไปหาหมอให้เร็วที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview